ഫിഫ വനിത ലോകകപ്പ് മത്സരങ്ങൾക്കായുള്ള കാത്തിരിപ്പിലാണ് ഫുട്ബോൾ ആരാധകർ. വനിത ലോകകപ്പിന്റെ എട്ടാം പതിപ്പിന് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്നത് ഫ്രാൻസാണ്. ശനിയാഴ്ചയാണ് വനിത ലോകകപ്പിന് തുടക്കമാകുന്നത്. നാല് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 24 ടീമുകളാണ് വിശ്വകപ്പിന് വേണ്ടി മാറ്റുരക്കുന്നത്.

ഏഷ്യയിൽ നിന്ന് അഞ്ച് ടീമുകൾ, ആഫ്രിക്കയിൽ നിന്ന് മൂന്ന് ടീമുകൾ, നോർത്ത് അമേരിക്കയും സെൻട്രൽ അമേരിക്കയും കരിബീയൻ രാജ്യങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്ന കോൺകാകാഫിൽ നിന്ന് മൂന്ന് ടീമുകളും പങ്കെടുക്കുമ്പോൾ, ദക്ഷിണ അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് ഒരു രാജ്യവും ആതിഥേയരായി ഫ്രാൻസും ലോകകപ്പിന് യോഗ്യത നേടി. യൂറോപ്പിൽ നിന്നാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ടീമുകൾ ലോകകപ്പിൽ മാറ്റുരയ്ക്കുന്നത്. എട്ട് ടീമുകൾ യൂറോപ്പിൽ നിന്ന് മത്സരിക്കും.

ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടത്തിൽ മുന്നിലെത്തുന്ന രണ്ട് ടീമുകൾ വീതം നോക്കൗട്ട് റൗണ്ടിലേക്ക് യോഗ്യത നേടും. ഇതോടൊപ്പം മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത് ഫിനിഷ് ചെയ്യുന്ന മികച്ച നാല് ടീമുകളും അടുത്ത റൗണ്ടിലേക്ക് പ്രവേശിക്കും.

Groups

Group A – France, Korea Republic, Norway, Nigeria

Group B – Germany, China PR, Spain, South Africa

Group C – Italy, Australia, Brazil, Jamaica

Group D – England, Scotland, Argentina, Japan

Group E – Netherlands, New Zealand, Canada, Cameroon

Group F – Sweden, USA, Chile, Thailand

Saturday, 8 June

France vs Korea Republic (Group A) – Match 1 – Parc des Prince, Paris – 12.30 am

Germany vs China PR (Group B) – Match 2 – Roazhan Park, Rennes – 6.30 pm

Spain vs South Africa (Group B) – Match 3 – Stade Océane, Le Havre – 9.30 pm

Sunday, 9 June

Norway vs Nigeria (Group A) – Match 4 – Stade Auguste-Delaune, Reims – 12.30 am

Australia vs Italy (Group C) – Match 5 – Stade du Hainaut, Valenciennes – 4.30 pm

Brazil vs Jamaica (Group C) – Match 6 – Stade des Alpes, Grenoble – 6.30 pm

England vs Scotland (Group D) – Match 7 – Stade de Nice, Nice – 9.30 pm

Monday, 10 June

Argentina vs Japan (Group D)- Match 8 – Parc des Prince, Paris- 9.30 pm

Tuesday, 11 June

Canada vs Cameroon (Group E) – Match 9 – Stade de la Mosson, Montpellier – 12.30am

New Zealand vs Netherlands (Group E) – Match 10 – Stade Océane, Le Havre – 6.30 pm

Chile vs Sweden (Group F) – Match 11 – Roazhan Park, Rennes – 9.30 pm

Wednesday, 12 June

USA vs Thailand (Group F) – Match 12 – Stade Auguste-Delaune, Reims – 12.30 am

Nigeria vs Korea Republic (Group A) – Match 13 – Stade des Alpes, Grenoble – 6.30 pm

Germany vs Spain (Group B) – Match 14 – Stade du Hainaut, Valenciennes – 9.30 pm

Thursday, 13 June

France vs Norway (Group A) – Match 15 – Stade de Nice, Nice – 12.30 am

Australia vs Brazil (Group C) – Match 16 – Stade de la Mosson, Montpellier – 9.30 pm

Friday, 14 June

South Africa vs China PR (Group B) – Match 17 – Parc des Princes, Paris – 12.30 am

Japan vs Scotland (Group D) – Match 18 – Roazhan Park, Rennes – 6.30 pm

Jamaica vs Italy (Group C) – Match 19 – Stade Auguste-Delaune, Reims – 9.30 pm

Saturday, 15 June

England vs Argentina (Group D) – Match 20 – Stade Océane, Le Havre – 12.30 am

Netherlands vs Cameroon (Group E) – Match 21 – Stade du Hainaut, Valenciennes – 6.30 pm

Sunday, 16 June

Canada vs New Zealand (Group E) – Match 22 – Stade des Alpes, Grenoble – 12.30 am

Sweden vs Thailand (Group F) – Match 23 – Stade du Hainaut, Valenciennes – 6.30 pm

USA vs Chile (Group F) – Match 24 – Parc des Princes, Paris – 9.30 pm

Monday, 17 June

China vs Spain (Group B) – Match 25 – Stade Océane, Le Havre – 9.30 pm

South Africa vs Germany (Group B) – Match 26 – Stade de la Mosson, Montpellier – 9.30 pm

Tuesday, 18 June

Nigeria vs France (Group A) – Match 27 – Roazhan Park, Rennes – 12.30 am

Korea Republic vs Norway (Group A) – Match 28 – Stade Auguste-Delaune, Reims – 12.30 am

Wednesday, 19 June

Jamaica vs Australia (Group C) – Match 29 – Stade des Alpes, Grenoble – 12.30 am

Italy vs Brazil (Group C) – Match 30 – Stade du Hainaut, Valenciennes – 12.30 am

Thursday, 20 June

Japan vs England (Group D) – Match 31 – Stade de Nice, Nice -12.30 am

Scotland vs Argentina (Group D) – Match 32 – Parc des Princes, Paris – 12.30 am

Cameroon vs New Zealand (Group E) – Match 33 – Stade de la Mosson, Montpellier – 9.30 pm

Netherlands vs Canada (Group E) – Match 34 – Stade Auguste-Delaune, Reims – 9.30 pm

Friday, 21 June

Sweden vs USA (Group F) – Match 35 – Stade Océane, Le Havre – 12.30 am

Thailand vs Chile (Group F) – Match 36 – Roazhan Park, Rennes – 12.30 am

Round of 16
Saturday, 22 June

1B vs 3A/C/D – Match 37 – Stade des Alpes, Grenoble – 8.30 pm

Sunday, 23 June

2A vs 2C – Match 38 – Stade de Nice, Nice – 12.30 am

1D vs 3B/E/F – Match 39 – Stade du Hainaut, Valenciennes – 8.30 pm

Monday, 24 June

1A vs 3C/D/E – Match 40 – Stade Océane, Le Havre – 12.30 am

2B vs 1F – Match 41 – Stade Auguste-Delaune, Reims – 9.30 pm

Tuesday, 25 June

2F vs 2E – Match 42 – Parc des Princes, Paris – 12.30 am

1C vs 3A/B/F – Match 43 – Stade de la Mosson, Montpellier – 9.30 pm

Wednesday, 26 June

1E vs 2D – Match 44 – Roazhan Park, Rennes – 12.30 am

Quarter-finals
Friday, 28 June

W37 vs W39 – Match 45 – Stade Océane, Le Havre – 12.30 am

Saturday, 29 June

W40 vs W41 – Match 46 – Parc des Princes, Paris – 12.30 am

W43 vs W44 – Match 47 – Stade du Hainaut, Valenciennes – 6.30 pm

W38 vs W42 – Match 48 – Roazhan Park, Rennes – 9.30 pm

Semi-finals
Wednesday, 3 July

W45 vs W46 – Match 49 – Stade de Lyon, Lyon – 12.30 am

Thursday, 4 July

W47 vs W48 – Match 50 – Stade de Lyon, Lyon – 12.30 am

Third-place playoff
Saturday, 6 July

RU49 vs RU 50 – Match 51 – Stade de Nice, Nice – 8.30 pm

Final
Sunday, 7 July

W49 vs W50 – Match 52 – Stade de Lyon, Lyon – 8.30 pm

ചിലി, ജമൈക്ക, സ്കോട്‌ലൻഡ്, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക എന്നീ ടീമുകൾ ആദ്യമായാണ് ലോകകപ്പിന് യോഗ്യത നേടുന്നത്. നിലവിലെ ചാമ്പ്യന്മാരായ അമേരിക്ക ആതിഥേയ രാജ്യമായ ഫ്രാൻസ് ബ്രസീൽ ടീമുകളാണ് കിരീട സാധ്യതയിൽ മുന്നിൽ. എന്നാൽ ഇത് ലോകകപ്പാണെന്നും ഇവിടെ എന്തും സംഭവിക്കാമെന്ന ഉറച്ച ബോധ്യത്തിൽ തന്നെയാണ് ടീമുകൾ പന്ത് തട്ടാനെത്തുന്നത്.

Get all the Latest Malayalam News and Kerala News at Indian Express Malayalam. You can also catch all the Sports News in Malayalam by following us on Twitter and Facebook